Sá chi một kiếp phù du nhỉ? Mà chẳng trao nhau trọn chữ tình?

Đúng đầu tư theo kiẻu a Nam rất nhàn hạ, chỉ có lòng tham quá nhiều mới để tâm lý bất ổn thôi

Đã biết những lời dặn dò của a trên F vẫn còn đó, dể thực hiện được rất khó khăn, mỗi ngày phải vào kiểm điểm tìm bài toán giải quyết tk của mình lúc sa đà ,.,
Em vẫn luôn nhớ câu của a ,’’ cơ hội vẫn luôn còn đó.” Năm làm vài lần là đủ làm chi phải ôm , cố gắng gồng cho tâm mệt mỏi …. Chân thành cảm ơn a

9 Likes

A Nam thấy VHC tnao ạ :rofl:

2 Likes

Anh không có cảm giác gì, cũng không phải con anh đầu tư con này nên càng không biết nội tại nó ra sao.

Về mô hình, kiểu gì nó cũng đã đạt và đã phản ánh kỳ vọng vào giá. So sánh lợi nhuận năm 2019 với 2021 ngang nhau, giá phù hợp là giá them màu đen. Bên trên đó là sóng mở rộng, là kỳ vọng. Đếm theo đường đỏ, sóng 5 không bao giờ lớn hơn sóng 3. Sóng 3 là 33 giá, vậy sóng 5 đạt mô hình ở giá 88. Cơ bản đã hoàn thiện, giờ cần tích lũy. Nội tại công ty có đột biến mới có sóng cao hơn, nội tại kém không theo kỳ vọng thì giá xuống sâu.

16 Likes

A Nam xem giúp e con PHR với ạ. Thankiu a :smiley:

2 Likes

Anh Nam xem giúp em con GIL chiều mua với ạ. Cảm ơn anh

1 Likes

Về mô hình thì cơ bản đã đạt, giờ có lẽ vào sóng chỉnh tích lũy. Độ dài sóng theo đường màu hồng, đường màu đỏ là theo mô hình sóng chỉnh tích lũy trước, về fibo 61.8%. Nếu đo fibo thì mục tiêu phải là 96 nhưng đo theo giá thì theo đường màu hồng (đã đạt) và thể hiện bằng phá vỡ xu hướng tăng, đi vào xu hướng giảm. MA9 tuần cũng đã bị thủng. Mất mốc 67.5 là có thể về 60-60.5

11 Likes

A bạch nam ơi,thị trường gặp cản 1470 thế này … liệu sang tuần có bứt được ko a? Em xin nhận định về thị trường của a với ạ,mai thứ 6 e cơ cấu lại ạ.hiện e chủ yếu ôm dtc , xây dựng và penny QBS ạ.

3 Likes

Chẳng có cách nào để xác định mục tiêu chắc chắn nên giao dịch theo xu hướng, và cũng có nhận xét cho một bạn gần đây, có lẽ không nên giao dịch.

8 Likes

Chúc anh nghỉ ngơi sớm giữ sức khoẻ

3 Likes

Cảm ơn anh ạ

1 Likes

Bữa trước đưa ra nhận xét thị trường - chỉ số cơ sở và phái sinh. Đã có gì thay đổi đâu, không thể nhận xét hàng ngày đầy đủ và chính xác được. Phái sinh cản lớn ở 1485-1486 rồi khu 1502. Cơ sở thì vẫn vậy. Qua đáo hạn, qua tăng lãi suất của Fed rồi, còn mai cơ cấu quỹ. Sau đó là các yếu tố tích cực của kỳ báo cáo quý 1, GDP quý, CPI tháng, quý. Anh không đủ dữ liệu để phân tích. Nên anh đã nói an toàn thì khu 1490-1500, có thể không lên được mức đó và cũng có thể vượt. Chưa xác định được. Em cầm mã nào thì phải xác định từng mã để có chiến lược.

Xu hướng dầu, hàng hóa thì phải theo dõi cập nhật để đánh giá tác động, lường rủi ro.

26 Likes

Anh nói rồi, nội tại nó không hiểu thì dự đoán sóng, dự đoán thì anh đã dự đoán rồi. Nội tại chưa ổn thì nó phải tích lũy. Trường hợp xấu thì nó về khu đáy vừa rồi trong quá trình tích lũy.

20 Likes

Dạ e cảm ơn ạ :relaxed:

1 Likes

Bạn có thể cho mình nhận xét mã CEO đuoc o? Nó cứ sw vùng này suốt ! Cảm ơn banh

1 Likes

Tôi thấy nó hồi đến fibo 61.8% rồi. Ko cụ nào dám nói mức hồi cho cổ phiếu nóng đâu. Cụ BN dám nhận định giá đáy là dũng cảm lắm rồi

7 Likes

Nice day A nam ơi

3 Likes

Cụ T.11.11.11 xuất bản

20 Likes

E thấy con này có cơ tuần sau đấy anh ạ. Chart tuần k ổn nhưng ngày đẹp hơn

3 Likes

Xuất nhập khẩu đến hiện tại khá cân bằng sau kỳ nghỉ Tết Nguyên Đán. Mọi người có thể tham khảo thêm về ngành nghề mình quan tâm.
https://tongcuc.customs.gov.vn/portal/index.jsp?pageId=4901&group=C%C3%94NG%20B%E1%BB%90%20V%C3%80%20TH%C3%94NG%20TIN&category=S%E1%BB%91%20li%E1%BB%87u%20%C4%91%E1%BB%8Bnh%20k%E1%BB%B3

17 Likes

Đúng như @Huongduong nói, nó hồi đến fibo đó là đẹp. Nội tại ổn thì nó có thể lên 78.6-100 hoặc bull vượt đỉnh một chút theo kiểu running flat mở rộng, khi đó nó lên khoảng 112%. Nhưng nên chọn an toàn trong bất cứ trường hợp nào. Xét tổng thể, nó đã phản ánh kỳ vọng lớn rồi, thực tế không thể đáp ứng kỳ vọng nhanh chóng như thế được. Hãy cân nhắc để hành động phù hợp.

15 Likes