Đoản khúc cuộc đời

Nó chưa vi phạm sóng tím. Em tham khảo cái này, kỹ thuật hiện tại thì đang vùng tạo đáy.

4 Likes

Vâng a. Em cảm ơn

4 Likes

Nhờ anh @bach_nam xem giúp mã POW và SSI anh nha. Em cảm ơn.

2 Likes

SSI: Tham khảo cái này, đang đi lưng chừng với xác suất đang đi đường tím lớn hơn chút, biên lợi nhuận nếu đi theo đường tím thứ 2 thì cũng tầm 20-30% với giá hiện tại. Vừa rồi chỉnh mới chạm cạnh trên của mục tiêu chỉnh, mua gom lúc đó mới hợp lý, giờ nếu gom thì kế hoạch phải hạ bớt tỉ trọng để phòng rủi ro.

Pow: Sắp chỉnh, theo dõi đoạn chỉnh để xem có lên sóng tiếp được không với các mục tiêu như hình.

11 Likes

Nhờ a xem giúp em mã KSB với HSG em cảm ơn a ạ.

2 Likes

Chào anh Bach_Nam , xem giúp em IDC VPG và MST nhé , em cảm ơn !

2 Likes

kkk, e xem file định giá a share từ ngày có chút issue, a check giúp e với ạ… @Bach_nam
hơi dài dòng, nên a check mess nha.

4 Likes

HSG và KSB đều đến đoạn canh bán chứ không phải đoạn gom nữa. Biên lợi nhuận đi sóng còn khoảng 10-15% tùy theo tình hình.
HSG: Mục tiêu đỉnh gần là khu 19-20k

KSB: Đang vượt qua mục tiêu thấp, mục tiêu cao 30-31k.

7 Likes

dạ vâng em cảm ơn a ạ

5 Likes

IDC đã chọn đi đường đen, mục tiêu quanh khu 45k. Sau đó tính tiếp.

VPG chọn đi hướng hơi khác so với dự kiến, đang tích lũy tạo đáy cũng là vùng gom dần được, quan sát đáy gần khu 10.8k, thủng thì có các mục tiêu bên dưới để gom.

MST thì yếu, xu hướng tích lũy tạo đáy, nếu breakdown 3.9k thì có mục tiêu 3.2 và 2.7k. Giờ đang là vùng gom được nhưng nên nghiên cứu đánh giá nội tại của nó để có kế hoạch, doanh nghiệp nhỏ quá cũng không có sự đánh giá toàn diện được. Xu hướng tích cực thì tích lũy trong 3.9-4.8k, vượt 4.8k thì có mục tiêu 5.1 và 5.7k

6 Likes

Đa tạ huynh nhiều :smiling_face_with_three_hearts:

5 Likes

nhờ bạn view giúp NLG để vào thêm

3 Likes

Thanks Bác

2 Likes

Cơ bản nó đã chỉnh xong sóng trung hạn. Nó đang ở vùng gom dần được rồi, chưa dám khẳng định vào sóng tăng, nếu đi theo đường tím là sóng tăng, giai đoạn này nó tích lũy để chuẩn bị vào chu kỳ mới. Xác suất đi C xanh lá đang cao hơn chút. Xấu thì có thể test đáy nhưng cần điều kiện chung xấu. Vì ngành vẫn đang còn khó khăn nên C có hai mức (bằng đỉnh A hoặc vượt lên khu 40-43k trong ngắn hạn rồi sau đó xem xét tiếp).

4 Likes

Nhờ anh Nam view giúp em FRT với ạ. Em đã mua vào ở ~65 vì tính đến đó là kết thúc sóng giảm abc của 5 sóng tăng từ 15/11 nhưng có vẻ em học hành lơ mơ rồi ạ…
Cám ơn anh.

1 Likes

Sóng nó đi phức tạp nên nhận diện sai sẽ gặp bất lợi. Hành động giá breakdown nhưng ngay sát đáy gần nên có thể farkey. Còn về dài hạn, nó vẫn phải về khu 3x là bình thường thì mới vào sóng tăng được, không thì về bên dưới đó. Em tham khảo bên dưới.

Dưới đây là lật kèo, xác suất là có nhưng không chắc chắn được.

6 Likes

Dạ em cám ơn anh. Sai 1 ly đi nhiều triệu rồi ạ :smiley:
Em mới entry hôm nay, cuối giờ xem lại cũng thấy amateur quá.

4 Likes

Các thông tin ngắn hạn hỗ trợ cho việc lên mục tiêu 8x nhưng không chắc được, vấn đề ở lái, họ kế hoạch đánh thế nào, nhanh hay chậm, họ hoàn toàn có thể đánh lên khu 8x xong mới hạ cánh tiếp về mục tiêu sóng chỉnh khu 3x như anh vẽ. Dài hạn thì bắt giá này với tỉ trọng nhỏ cũng không ngại, sóng tăng vẫn có thể trả lại cho em gấp đôi giá này. Nhưng trước khi nhân tài khoản cho em thì nó phải về sâu hơn đáy 5x.

5 Likes

Có lần anh Nam hướng dẫn và tặng file plan entry trên này, em cũng plan vào dần vì theo FRT trước nay (nửa năm nay em chỉ đánh đi đánh lại vài mã). Nhưng em vẫn thường bị vấp ở việc xác định khu vực bắt đầu gom hàng :frowning:
Tính toán sai như vậy nên dù tỷ trọng entry 1 thấp nhưng nếu rơi vào case về tới 3x thì chắc em héo rồi :smiley:
Cám ơn anh nhiều ạ.

4 Likes

Anh nói là ngắn hạn các thông tin hỗ trợ nhưng chưa đoán được ý đồ lái có fakeout hay không, nên đã vào sai thì dừng không vào thêm nữa, chỉ giữ lượng nhỏ này để xem xét chờ giá thấp trung bình sau. Plan của anh là khu quanh sóng tính toán thì bắt đầu gom, chứ gom đoạn 6x thì hơi cao.

4 Likes