[HỖ TRỢ] Lựa chọn vùng giá mua bán - Hành trình của Hiểu biết và Yêu thương

Đồng chí “yêu” thì cho 1 tim khích lệ tinh thần nghệ thuật này nha, trên diễn đàn chưa ai như mình đâu nha :hugs: :smiling_face_with_three_hearts:

200 Likes

APS từ hồi em nhận xét ngày 21/2/2022 vẫn chưa có tín hiệu “lạc quan” nào. Nếu “lõm mất phần lãi” của mỗi APS thôi thì anh có thể tìm cơ hội khác. Các mã khác anh “có ăn” là quá hay rồi. Chúc mừng anh @ANI nha :smiling_face_with_three_hearts: :tada:

191 Likes

Có nút triệu tim là ấn liền á . Hii. Mỗi lần cứ phải zoom avtar mà muốn mỏi mắt á. Lúc nào đồng chí show ảnh full có che sắc nét nha. ^^

1 Likes

Chúc bạn Gấu và mn trong pic ngày cuối tuần an lành, tự tại !

2 Likes

Vâng bác @Helloyou1991 :smiling_face_with_three_hearts: sắc nét và có che nha :slightly_smiling_face:

161697552_820846571800465_8982299409308842979_n (1)

199 Likes

Cảm ơn bác @Peter-2010 nha. Cuối tuần “nhẹ nhàng” :smiling_face_with_three_hearts:

+++ Tối nay sẽ gửi gắm vài trang sách nữa đến chủ đề Nguyện vọng nhỏ bé cùng mọi người nha :four_leaf_clover:

191 Likes

Bạn gấu giúp mình đánh giá 2 cổ DLG và VCG tiềm năng thế nào ạ,

1 Likes

Hahaaa. Có tâm nào nửa hở nửa che không đồng chí ^^

1 Likes

Ôi,cả nhà cuối tuần vẫn nhộn nhịp thế???

1 Likes

DLG: sau một tháng “giằng co” thì DLG vừa xác nhận xu hướng tăng vào phiên 17/3/2022 vừa rồi. Cơ bản thì nhiều anh chị cao thủ khác trên diễn đàn đã phân tích nên mình không nhắc lại nữa. Vì là cp dễ bị chi phối nên sẽ không áp dụng TA và FA vào trường hợp này. Dài hạn có thể về lại mệnh giá (10.000 đồng). Vùng mua hợp lý: Dưới 7.50. Có lãi thì cứ chốt nha. Phù hợp đầu tư dài hạn trên 12 tháng.

VCG đã được mình nhận xét vào ngày 23/2/2022 rồi và đến giờ vẫn chưa có thay đổi nào khác.

Cả hai mã anh @Tungchi lựa chọn chưa ổn nha. Thay vì suy nghĩ mua mã nào, mình nghĩ nên xem lại danh sách bài viết của mình tại đây (bấm vào để xem) để có thêm thông tin để ra quyết định. Nên tạm nghỉ một chút.

:four_leaf_clover: :four_leaf_clover: :four_leaf_clover:

194 Likes

Nghỉ nha, nghỉ nha đồng chí @Helloyou1991 :slightly_smiling_face:

z3273044631935_9d069a5bffa9db8e9642f9df093908de (1)

198 Likes

Bạn Gấu cho m xin nhận định về phiên sáng thứ 2 đầu tuần sau với ạ, liệu sẽ chỉnh mạnh về 1410-1420 không ạ?:slightly_smiling_face:

1 Likes

Mình không thường dự đoán thị trường lắm. Hiện VNINDEX đã cho tín hiệu đảo trend từ giảm sang tăng. Mình nghĩ sẽ tiến về 1500 để thêm một lần thử sức với ngưỡng này. Thay vì “đoán” điểm VNINDEX, mình thường quan sát các ETF hơn. Xem lại Bài số 487.

@chat1186

194 Likes

Cảm ơn bạn Gấu :heart_eyes:
Chúc bạn buổi tối cuối tuần vui vẻ

1 Likes

Hiii. Ánh mắt kia mất ngủ đêm nay mất ^^ …. Hôm nay tạm làm khó đồng chí thế đủ rồi ak… để ngày khác vòi đồng chí sau nhá :stuck_out_tongue_winking_eye:

2 Likes

Chị ơi szc sắp tới sẽ cho quyền mua 1:1 thì có nên mua không chị . Chị nhận xét giúp em HT1 vùng giá 23.x mua được không ạ

1 Likes

Cảm ơn B, B có dự phóng đc lợi nhuận của HTN và BCG năm 2022 không?? Dự án thì nhiều nhưng mình ko rõ tiến độ ra sao. :slightly_smiling_face:

1 Likes

SZC là cổ tốt, nắm giữ dài hạn vẫn ổn nha. Tuy nhiên, với anh em nào “lướt sóng”, ngày 23/2/2022 mình đã “nhắc” chốt lãi SZC nhưng nhiều bạn vẫn cố gắng trụ lại và kết quả không được như ý. Điều này liên quan đến việc phân biệt giữa “nắm giữ”“lướt sóng”, mỗi cái đều có phương pháp riêng. Khi lựa chọn “nắm giữ” thì nên dừng lại một chút để xem có đúng là “nắm giữ” thật không? Bài số 719 đã đề cập đến vấn đề này rồi. Còn không thì áp dụng bài Bước giá (Bài số 380) và Nhịp (Bài số 544) để “lướt” thôi.

Về câu hỏi thực hiện quyền mua của @Tam_Tam2, bản thân mình luôn từ chối và xử lý số cp có trong tài khoản trước ngày GDKHQ. Mình đã nêu suy nghĩ này ở bài số 399 rồi. Nhưng đó là mình, còn @Tam_Tam2 thì nên đánh giá lại thời gian nắm giữ SZC của bản thân, tiền để thực hiện quyền và thời gian chờ cp về (3 - 4 tháng kể từ ngày ĐKCC) để quyết định có nên hay không nha :smiling_face_with_three_hearts:

HT1: cơ bản là bình thường. Đợt vừa rồi, F247 xuất hiện hàng loạt tài khoản được tạo mới và PR cho cp xi măng khắp các chủ đề, nhờ vậy mà giá cp ngành tăng lên nền giá mới. Mình nghĩ điều đó là chưa phù hợp. Ưu thế ngành đang giảm nên HT1 dưới 30 là hợp lý, không nên kỳ vọng xa hơn nữa. Tuy nhiên, “lướt” vẫn được nha. Vùng mua hợp lý: Dưới 22.50. Phù hợp T+ theo tuần. Có lãi nên chốt.

@Tam_Tam2

:four_leaf_clover: :four_leaf_clover: :four_leaf_clover:

196 Likes

Mình không trả lời các câu hỏi về dự phóng lợi nhuận nha. Đó là điều phi lýkhông có ý nghĩa khi đánh giá một cp. Cẩn thận với những người thường nói về các thể loại dự phóng. Đây là quan điểm riêng của mình.

+++ @Dartagnan tìm anh chị cao thủ khác để có câu trả lời nha. Các thông tin cụ thể còn lại phải cố gắng tự tìm hiểu mới được. Hoặc có thể gửi yêu cầu trực tiếp đến bộ phận quan hệ cổ đông của cty đó để được giải đáp nha. Đã là cổ đông của cty thì có quyền hỏi, đừng ngại :four_leaf_clover:

195 Likes

Nếu ko dựa vào lợi nhuận dự kiến thì cho mình hỏi B đánh giá điểm chốt lời của 1 CP dựa vào tiêu chí nào ạ? Đây ko phải là hỏi xoáy đáp xoay B nha, mình đang cố gắng học hỏi thêm kiến thức mới thôi. Cảm ơn B rất nhiều!!!

1 Likes