Nhất lộc mãi tài - 1623

Hiện giờ có thể vào nhịp hồi, có lẽ chưa vượt được 110k và thoát ra chỉnh trung hạn để lên sóng. Chắc phải đợi hết năm sau, chờ đợi vào sự tăng trưởng giai đoạn mới của mã này.

19 Likes

E đang kì vọng nó đánh lên 90 e tham gia thêm tý kk

5 Likes

anh nhận định giúp em con HBC với

3 Likes

Nhìn nhịp chỉnh 2 để dự đoán nhịp chỉnh 4. Mua an toàn khu 20-23, mục tiêu sóng 5 là 4x. Hiện đang đi tìm đỉnh B. Chưa lên sóng được.

19 Likes

Anh Nam xem dùm em con HHV với

2 Likes

A cho e xin nhận định về HDG với ạ

2 Likes

Em xem nhận định cũ.

7 Likes

Nó đang tích lũy, chưa có gì mới cả. Phạm vi tích lũy có khả năng từ 21-27k. Nếu có vượt đỉnh thì cũng chưa đi xa được.

14 Likes

E cám ơn a

2 Likes

Anh Nam xem giúp em con hag và ttf ạ

4 Likes

Tks anh nhe

3 Likes

TTF thì em xem nhận định sau:

HAG nếu lên sóng được thì mục tiêu 19-20k. Nếu chưa thì vẫn đang sóng chỉnh tích lũy. Ảnh đầu là mô hình nó có thể tăng lớn, nó đã thoát khỏi xu hướng downtrend.

14 Likes

Sử dụng margin hiệu quả khá khó và cần có chút kinh nghiệm + vận hành tài khoản an toàn. Có nhiều yếu tố tác động đến, đầu tiền hãy xem sự vận hành của một nền kinh tế:

V (vòng quay vốn) x cung tiền M2 = P price x Q quantity

Mô hình đó là tổng quát, áp dụng mô hình nhỏ của cá nhân, M2 chính là vốn (cố định + sự gia tăng vốn qua thời gian). Vế sau biến động thế nào cũng không cần để ý, để ý vế đằng trước. Giả sử M2 không đổi, khi đó em cần vòng quay vốn V tốt. Margin chính là vốn lưu động của em.

Giả sử với M2 không đổi - tương đương em có lượng cổ phiếu 100k làm nền và em giữ trong một khoảng thời gian nào đó định trước (có thể giữ tiếp hoặc đến mức nào đó em chốt hết). Vậy, muốn gia tăng lợi nhuận, em cần xem yếu tố thị trường trong khoảng thời gian tới tốt xấu ra sao, cổ phiếu đang vận động như thế nào? Khi nắm bắt được, xác định được khu đáy tương đối an toàn, em sử dụng margin, có thể giải ngân margin từng phần, sau đó lên một mức nào đó, em có thể bán phần margin đi cho an toàn,… lặp đi lặp lại vấn đề đó sẽ tận dụng nguồn vốn lưu động tốt, tạo ra vòng quay tiền tốt => Tài sản của em tăng trưởng kép.

Tại sao nhắc đến số 100k, bởi có cách ngắn hạn, nhiều người dùng margin lướt ngắn hạn trên 100k nền đó. Ví dụ em lướt mỗi lần 20-30k, em dùng margin mua thấp bán cao trong phiên hoặc T1-2-3… Khi đó đòi hỏi yếu tố kỹ thuật, quan sát sự vận hành để quyết định.

19 Likes

Chào anh a. Chúc anh và mọi người có một tuần giao dịch hiệu quả a. Anh Nam xem giúp em con CMX và LTG với a. Em đang ngắm 2 em nó a

3 Likes

em cảm ơn anh BN, chúc anh và mọi người trong pic mình có tuần mới giao dịch thành công và hiệu quả

3 Likes

LTG qua điểm mua rồi, nếu mua mới thì mức dừng lỗ là đường gạch ngang, khả năng không thủng được. Mục tiêu 51-55 sau khi có cây nến đột phá thành công vừa rồi.

11 Likes

Vâng a. cám ơn anh

2 Likes

CMX thì quan sát các sóng trước, nếu vượt được sau đột phá tuần trước thì mục tiêu 28-30, khả năng cũng chưa đi xa được. Giờ mua thì hơi rủi ro, điểm dừng lỗ xa.

11 Likes

Vâng a. 2 con ấy em thấy mới bứt cốc tay cầm với được hưởng lợi nhiều lợi nhuận quý này tốt ạ. Cám ơn a

1 Likes

Cốc cầm tay, nguyên lý đầu tiền là không thủng fibo 38.2% khi thoái lui tại đỉnh cốc. Khi không đạt tiêu chí ấy, nên nghiên cứu nội tại để đánh giá.

11 Likes