PFL - Ẩn số cần theo dõi

Được ạ. Gia tăng được giá dưới 13 thì tốt hơn nha :hugs: :four_leaf_clover:

202 Likes

Nay e tính mua thêm mà ngập ngừng, để dành t2 vào đủ tiền. Mong là sẽ có mức giá tốt hơn

1 Likes

Tuần sau vào cùng mình. Hôm nay vậy là đẹp :wink:

203 Likes

Đã có mặt trên tàu cùng chị gấu, giá 13.1 hj

1 Likes

Thứ 2 vào đủ luôn hay chia ra vào dần bác Gấu ơi.
Nhân tiện, bác chỉ em cách đổi tên cho phong thủy với :smiley:

1 Likes

Nhớ nguyên tắc: Mua từng phần, Bán toàn bộ. :four_leaf_clover: :four_leaf_clover: :four_leaf_clover:

À, cái tên thì cũng ảnh hưởng. Mình không phải mê tín gì đâu nha. Đây là cảm nhận cá nhân thôi. Tên tk của mình cũng không hợp phong thủy gì cả. Hôm nào mình mua là thị trường sập hôm đó :rofl: không biết là may mắn hay “xu cà na”, cũng nhờ vậy mà mình thường mua được mức giá thấp.

Theo mình, bác có thể chọn những cái tên theo sở thích và không nên mang ý nghĩa xấu trong đầu tư. Mình biết nhiều tk có tên như: du_dinh, chay_tk, bo_chay, thichbatday, khongbaogiolo, di_ve_noi_xa,… những cái tên mang nghĩa không tốt sẽ khiến cho bản thân người đó hoặc những người khác khi nhìn thấy, bộ não của họ nghĩ tưởng đến những điều không tốt. Một vài lần có thể không vấn đề, nhưng nếu liên tục gặp được những cụm từ xấu như vậy, chúng sẽ ảnh hưởng đến xu hướng tư duy và dần dần tạo ra những suy nghĩ tiêu cực. Từ đó, hành động đưa ra sẽ thiếu chính xác.

Ví như, một người xem phim bạo lực quá nhiều khiến cho họ có tư tưởng “xem nhẹ” các hành vi bạo lực. Khi có tình huống bạo lực thực tế xảy ra, họ trở nên vô cảm trước những hành động không đúng và không làm gì cả. Có thể họ nghĩ chuyện đó không liên quan đến mình nhưng nếu không sớm nhận ra, bản thân họ đang đặt mình vào tình huống mất kiểm soát trong tư duy. Những suy nghĩ tiêu cực sẽ “âm thầm” đi sâu vào tiềm thức và khiến thế giới quan của họ theo đó mà phát triển. Trong chứng khoán, tác động của những cụm từ tiêu cực cũng không ngoại lệ.

Ở trên là mình nói về ảnh hưởng về mặt tư tưởng thôi nha. Về cuộc sống thật sự thế nào thì bản thân người đó tự biết. Quan trọng hơn, làm gì cũng nên tin sâu Nhân Quả, tránh ác làm lành, tu nhân tích đức, giữ tâm ý trong sạch để hiện đời và đời sau được thân tướng tốt đẹp, ít bệnh tật, sống trường thọ, giàu có, an vui hạnh phúc.

+++ Bác tự nghĩ ra một cái tên thú vị hơn nha. Mình chỉ góp ý vậy thôi ạ.

:sunflower: :sunflower: :sunflower:

@Chua-ve-bo

209 Likes

Em vào hơi sớm chút rồi chị Gấu ah. Hai hôm nay em nhiệt tình cắt lỗ các mã khác cơ cấu sang. Hi vọng năm nay sẽ bớt thảm hại hơn năm ngoái. “ F0 mãi chưa về bờ nuôi hi vọng! “:stuck_out_tongue_winking_eye::stuck_out_tongue_winking_eye::stuck_out_tongue_winking_eye:

2 Likes

Cảm ơn bác đã góp ý, mình sẽ tìm cái tên khác phù hợp hơn. Thứ 2 lên thuyền tiếp với mình nhé.

2 Likes

Giữ chặt nhé :stuck_out_tongue_winking_eye: :crazy_face: :crazy_face:

205 Likes

Siêu cổ…anh em nắm chặt

2 Likes

Tình hình cả nhà sao rồi ạ? Em cần oxy :fearful:

2 Likes

xuống thảm thật

1 Likes

Giữ chặt :four_leaf_clover:

197 Likes

các bác làm em nhớ đến trò rồng thép quá
lên lên xuống xuống, lắc bên này lắc bên kia :scream:
ai yếu thì say :face_vomiting:, ai khỏe thì thích :laughing:

3 Likes

Tin bác Gấu nên mới vào thêm giá 11.8 :))

2 Likes

Bác gấu lớp trưởng, có thông tin gì từ ban giám hiệu thì phổ biến anh em nhé :))

3 Likes

À chơi trò tàu lượn nhiều lần có khi lại “ghiền” bác nha :crazy_face:

+++ Hôm nay mình vui vì được vào thêm giá thấp nhưng nhìn anh em buồn thế này thì sao thể hiện ở đây được :sweat_smile: Các bác nắm giữ được thì an tâm nha. Mình đã “ngắm” rồi thì ít khi sai lắm, lâu lâu trật nhịp tí thôi :smiling_face_with_three_hearts:

207 Likes

V…ââ…nnn…ggggg chị ơi! Em vẫn giữ chặt nè chị và mỗi ngày lại nhặt 1 ít!

1 Likes

Em cũng tin bác Gấu nên hn lại vào thêm. Giờ em còn -11%

2 Likes

Mai vào tiếp giá này dc ko bác Winterbear?

1 Likes