TT CKVN: Xuân thu thời chiến quốc - ngũ bá tranh hùng, FO Nhỏ lẻ đi về đâu?

, , , , , , , , ,

Thị trường chứng khoán thời gian qua diễn ra những trận tranh hùng khốc liệt giữa: Bank, thép, chứng khoán, dầu khí, bất động sản… Những tay to nắm cổ phiếu ngành nào đều muốn ngành đó lên làm trụ cột (võ lâm minh chủ). Nhưng khối lượng tiền thì có hạn, dẫn đến cuộc chiến tất yếu phải xảy ra giữa các bên xung đột lợi ích. Có người thắng ắt phải có kẻ thua!

Click link kiến thức dành cho F0:

9 Likes
Dòng tiền đang bị rút ra?
Gởi @Upbo kẻ luôn mạt sát A7 sau khi đã hốc lồi mồm CEO & DIG
LDG rất giống CEO lúc giá 1x. Có thể nhân 10 lần tài khoản hòa nhịp cùng Thiên Thời kép mũ ba trăm năm hiếm gặp
Nghỉ tết đêm ngủ mơ giấc hãi quá ! Kiểu này ra tết sút hết
Nghỉ tết đêm ngủ mơ giấc hãi quá ! Kiểu này ra tết sút hết
__DIG__Ba mươi năm tạo đà - Nắm Thiên thời mũ ba - Cho Thập kỷ Bứt phá ! Mục tiêu 100 USD/cp tức 2.500.000/cổ
Sốc nhất 2022 ! Một nhà đầu tư tuyên bố sẽ lọt top giàu nhất TTCK VN nhờ đám đông quá kém
Lời chúc mừng năm moi
ANT - Hậu thoái vốn nhà nước - Vươn mình trỗi dậy
CII - Cổ phiếu kì vọng và sự fomo điên cuồng của NĐT
Bà con cần tránh xa bọn chứng khoán APEC đa cấp nhé
Nào Ai Có Hay
Định giá, phân tích CII qua góc nhìn Vô lý để tìm sự hợp lý trên TTCK
Hội giữ HVG
CSC hành trình của một siêu cổ phiếu
Chứng khoán là gì? Cổ phiếu là gì? Kiến thức cơ bản về chứng khoán cho người mới
CEO siêu cổ 2022!
Thời thế của HST FLC
LCM - Những ngày tháng cũ
IDC- Tổng công ty IDICO- Siêu phẩm hậu thoái vốn Nhà nước .....,
Phân tích- Chia sẻ- Bàn luận- Dự báo cổ phiếu năm 2022
LDG từ đất bò ăn cỏ thành đất Vàng ven đô
Siêu phẩm LDG
__DIG__Ba mươi năm tạo đà - Nắm Thiên thời mũ ba - Cho Thập kỷ Bứt phá ! Mục tiêu 100 USD/cp tức 2.500.000/cổ
"HOT" gex đón tết 6x ? Hay là cú lừa của tuấn mượt?
**l14 ngôi đền may mắn của những huyền thoại**
Hot - Thái Phạm 2022 mới ra video khuyến cáo tránh xa mô hình cây quất là sao?
Chúc anh em 247 chỉ 1 từ này: GIÀU
SCR - siêu cổ phiếu Target 8x
SRA lợi nhuận quý 3 tăng 276% so với cùng kì
DAH Siêu Cổ Phiếu Đón Sóng Du Lịch Khách Sạn, BDS Nghỉ Dưỡng
Những NĐT ôm SCR hãy nghe 7 Phan
PTKT Monarchy: Nuôi con người và trồng cây tiền
Topic giải đáp cổ phiếu riêng lẻ cho NĐT F0 trên cả TA + FA chi tiết kết hợp! Phần 2
Cii cần thêm thông tin
KHẨN! Nửa đêm ngày cuối cùng năm Tân sửu, Chính phủ ban hành chương trình kích cầu
Tam độc!
Ai nhảy tàu PVD thì chuyển sang BSR nhé!

Hay đó bác ơi!
Nghĩ tết mình cũng đang tìn câu trả lời nè…hihi

2 Likes

Ngoài BĐS ra còn gì để chọn trong vài năm tới.

2 Likes

Chọn sai phe xác định là tiêu bác nhỉ. Giờ thị trường hình như không theo nguyên tắc vận động nào

3 Likes

Mình nghĩ sóng bđs vẫn tiếp diễn , tuy nhiên cần lựa chọn cho kỹ bác ơi. Tụi quỹ NN và tổ chức vẫn khuyến nghị bđs và vẫn mua bđs như Dragon mua DXG, quỹ NN mua VHM…

2 Likes

Thị trường giống như đang thời loạn như bác đề cập vậy đó, minh thấy rủi ro đang cao dần lên nên việc chọn đúng cp cực kỳ quan trọng với nhỏ lẻ bác ơi

3 Likes

Đúng rồi bác ạ! Cuộc chiến này không dành cho nhỏ lẻ chúng ta!

1 Likes

Đứng ngoài quan sát cho kỹ diễn biến ttck Mỹ vì Mỹ là kim chỉ nam cho các ttck còn lại trong đó có vn

1 Likes

Em thì không rành xem bên Mỹ nên chỉ xem VN bác ạ. Nghe bác @Upbo nói chỉ số DJ gì đó có ảnh hưởng VN

1 Likes

Em nghỉ sang năm Bank có thể lên để đẩy thị trường đi lên

2 Likes

Nhỏ lẻ có lợi thế của nhỏ lẻ. Xe nhỏ dễ đi :D. Trung dung, không nghiêng về phe nào mà chỉ đi theo dòng nước lớn. :slight_smile:

5 Likes

Bank đi một đoạn để đở index trước tết rồi bác ơi nên khó có thể tăng mạnh tiếp! Khả năng các nhà tạo lập sẽ chuyển sang các em khác để giữ nhịp VNindex

1 Likes

Theo tôi thì Hàng không , du lịch cũng đáng chú ý đó chứ Cá mập.
Không phải tự nhiên mà có chính sách mở cửa toàn bộ cho khách du lịch quốc tế :wink:
Chính sách luôn đi trước mở đường cho kế hoạch A , kế hoạch B. Ngành A, ngành B :slight_smile:

3 Likes

Quý 1-2/2022 bác theo dòng thủy sản. Ăn chắc mặc bền thôi bác.

1 Likes

Hàng không, du lịch theo em giai đoạn này chỉ là giải cứu và phục hồi. Không phải giai đoạn tăng trưởng, rủi ro là rất cao, thắng có thể không nhiều nhưng thua là rất đậm. Nhiều ngành khác an toàn hơn bác ạ.

1 Likes

Thủy sản thì cp nào đang tốt vậy bác?

1 Likes

Vhc, Anv, Mpc tuỳ bác chọn lựa thôi.

1 Likes

Cảm ơn bác

1 Likes

Tôi cho rằng có 3 dòng có lợi thế tăng trưởng hơn mặt bằng chung trong 2022:

1.Bất động sản: Ai cũng biết rồi, chủ yếu do bơm tiền, và các đội PR đều là tay to và chuyên nghiệp.

2.Khu công nghiệp: Sau đại dịch, các nước lớn nhận thấy cần đa dạng hóa nguồn cung cấp hàng hóa để tránh rủi ro chuỗi cung ứng bị gián đoạn. Đồng thời chính sách mới của Mỹ và đồng minh đối với Trung Quốc sẽ vô tình giúp Việt nam trở thành một công xưởng lớn của thế giới. Chính phủ đang muốn nắm bắt cơ hội này nên đã có nhiều chính sách có lợi cho việc phát triển khu công nghiệp…

3.Công ty chứng khoán: (a) Giá trị giao dịch khi đã tăng thì thường là không giảm nữa. Nếu đã giảm thì chỉ tạm thời. Định hướng chính phủ phát triển thị trường vốn. => Công ty chứng khoán sẽ hưởng lợi. (b) Công ty chứng khoán trước ôm bank và đã ăn một mớ giai đoạn đầu. Lúc đó họ hô bank. Vừa rồi dìm hàng bất động sản nhưng tay đang gom, sắp xong. Sắp tới sẽ hô bất động sản và sẽ ăn một đợt nữa. Họ đang có nhiều cơ hội phát triển.

Đối với băn khoăn “Nhỏ lẻ đi vế đâu?” thì tôi cho rằng chính Xuân Thu loạn lạc lại là thời thế để tạo anh hùng. Tôi hy vọng trong room này sẽ có vài “nhỏ lẻ” trở thành “anh hùng” năm con cọp.

8 Likes

THIÊN HẠ LUẬN CHỨNG

3 Likes