An Vui Hạnh Phúc - Hành Trình của Hiểu Biết và Yêu Thương | SS2

Chị Gấu ơi, em là bạn của Trung, là thành viên trong nhóm do Trung lập ra. Khuya nay tụi em rất bàng hoàng khi bạn @Hanna_Le vừa gửi xong lá thư tụi em đã soạn sẵn thì Trung đã không qua khỏi. Em và các bạn rất buồn vì cả đám chỉ vừa tốt nghiệp cách đây không lâu. Trước đó khi Trung chia sẻ các bài viết của chị, bạn ấy đã hứa với cả nhóm là sẽ cho mọi người gặp được chị Gấu một lần… Nay Trung đã làm được rồi. Em xin thay mặt các bạn cảm ơn chị Gấu vì đã chia sẻ và động viên tụi em cả đêm nay. Em biết chị đang không khoẻ nhưng vẫn cố gắng trò chuyện cùng gia đình và tụi em. Chị Gấu phải giữ gìn sức khoẻ nha.

Cuối cùng, xin chia buồn cùng gia đình và thành kính chào tạm biệt Trung…

:shamrock: :pray:

187 Likes

Chào Lâm, bạn Trung xứng đáng được tôn trọng. Nipper sẽ thay mặt cô chủ dự lễ tang của em ấy tại tư gia. Trước mắt, đến khi hoàn tất hậu sự, các em cần trao đổi và cử ra một bạn đại diện để trò chuyện với cô chủ về những việc đã thực hiện và còn dang dở. Karol sẽ hỗ trợ các bạn hoàn thành những mục tiêu còn lại mà Trung đặt ra cho nhóm.

Như cô chủ đã nhắn gửi trước đó, các bạn hãy động viên nhau vượt qua nỗi đau này. Xin chia buồn.

Karol.

197 Likes

Dạ vâng, em và các bạn sẽ trao đổi ạ. Chân thành cảm ơn chị Gấu và chị Karol nhiều ạ.

:pray: :cry:

180 Likes

Em thay mặt nhóm của @Hanna_Le cảm ơn chị Gấu sáng nay đã thức để trò chuyện cùng tụi em. Khuya hôm qua các bạn hơi hoang mang nên cũng chưa nói lời cảm ơn đến chị được. Bên nhóm @DuongLam và nhóm em đang trao đổi để thống nhất người đại diện mới. Sau đó sẽ liên lạc với chị Karol theo như hướng dẫn ạ.

Xin chia buồn cùng gia đình Trung và chân thành cảm ơn các bạn đã quan tâm. Mong bình an.

Sài Gòn, 03/07/2022.

:four_leaf_clover: :pray:

186 Likes

Cảm ơn em, @nguyenhoangsan .

Karol.

194 Likes

Anh xin lỗi Gấu. Hôm qua anh có hơi xúc động khi nghe tin. Cảm ơn em đã dành thời gian cho em ấy và gia đình. Chuyện bất ngờ nên bản thân cũng cảm thấy rất buồn. Vì trước đó, Trung đã nói với anh rằng: "Chị Gấu hỏi thăm em hoài mà em chưa trả lời. Em muốn đợi các bạn khác có kết quả tốt một chút mới cho chị ấy xem. Tụi em cũng soạn sẵn tin nhắn rồi mà chưa gửi…"

Anh chỉ mới làm quen Trung qua buổi gặp mặt của chị @Mercedes hai tuần trước và anh em cũng cafe phiếm ngoài lề. Chưa kịp thân mà nghe tin, anh đã rất sốc. Anh nghĩ Gấu cũng có cảm nhận như anh nhưng… em vẫn giữ được sự bình tĩnh. Cảm ơn em.

Một vài chia sẻ vậy thôi. Gấu đừng để tâm nhé.

:pray:

182 Likes

Được rồi @Dinh_Nhan . Gấu đã thông báo “Ba ngày yên lặng” để tri ân em ấy rồi. Sáng mai cả nhóm sang viếng và chào em ấy lần cuối. Nên ngủ sớm. Em như vậy thì Gấu sẽ thêm lo đó. Giữ sức khoẻ.

Good night :shamrock: :pray:

181 Likes

Karol xin phép cảm ơn chị @Mercedes và anh @Dinh_Nhan .

Nhà Gấu đang thực hiện “Ba ngày lặng yên” đến khi hoàn tất tang lễ. Cô chủ vừa khoẻ lại thì đã nhận được tin buồn. Mọi sự đã được căn dặn chu đáo. Các bạn của Trung và người quen xin an tâm.

Nghỉ ngơi sớm và bình an ạ.

Karol.

199 Likes

Hành trình của em ấy chỉ bước sang trang mới thôi.

Anh @Dinh_Nhan, @Hanna_Le, @DuongLam, @nguyenhoangsan và các bạn đã từng gặp Trung hãy tiếp tục hành trình của mỗi người nha.

:sunflower: :sunflower: :sunflower:

205 Likes

Cảm ơn em. Còn Duyên thì ở. Hết Duyên thì đi.

:four_leaf_clover: :pray:

176 Likes

Em xin phép cảm ơn ạ. Các bạn cũng vừa làm lễ tốt nghiệp nên đây có thể là dịp có mặt đầy đủ lần cuối. Kế hoạch của nhóm sau này @DuongLam và em đã gửi cho chị Karol rồi ạ.

173 Likes

Vâng ạ. Phải bước tiếp. Buồn khóc gì cũng đã qua rồi. Như @nguyenhoangsan nói ở trên, may mắn của hai nhóm là được Trung hướng dẫn nên hầu hết các bạn đều đã về trạng thái an toàn. Giờ đã tốt nghiệp rồi thì mỗi người đều có lối đi riêng, cũng đến lúc phải tự lo liệu lấy. Chị Gấu và chị Karol hãy an tâm ạ.

Còn một nguyện vọng mà hai nhóm muốn đề đạt ạ. Đó là, khi nào chị Gấu về VN có thể gặp mặt các bạn được không ạ? :smiling_face:

168 Likes

Được nha. Các bạn hãy giữ liên lạc với nhau và sẽ có một ngày Gấu cùng mọi người ôn lại những câu chuyện hôm nay. Karol sẽ thông báo lịch hẹn cụ thể đến cả nhóm khi Gấu về VN.

+++ Riêng @nguyenhoangsan , em có tin nhắn từ Gấu nha.

185 Likes

Em nhận được rồi. Xin phép ạ.

176 Likes

Vâng, em rất mong chờ ạ. Thay mặt các bạn cảm ơn chị Gấu rất nhiều. Lúc đó không chỉ ôn lại chuyện hôm nay mà còn chuyện của những ngày tháng tới nữa. Ít nhiều sẽ có những thay đổi nhưng là dịp để các bạn gặp mặt.

À, hôm qua Lâm và các bạn đã được gặp bác Nipper rồi. Bác ấy đã kể cho tụi em nghe về chị Gấu rất nhiều luôn.

Xin chào và hẹn gặp lại.

:smiling_face_with_three_hearts: :wave:

176 Likes

Bác ấy đã kể gì vậy @DuongLam ? Tò mò tò mò ~ :slightly_smiling_face:

181 Likes

Nhiều chuyện quá nhé. Bạn ấy off rồi.

Karol.

187 Likes

:sweat_smile: :sweat_smile:

182 Likes

[ CẬP NHẬT DANH SÁCH BÀI VIẾT LẦN CUỐI] - [Hành Trình của Hiểu Biết và Yêu Thương SS2]

Các bạn nên LƯU lại danh sách này để khi cần thì xem lại nha :four_leaf_clover:

(Các bạn bấm vào thứ tự bài viết sẽ đến được bài đó)

:four_leaf_clover: An Vui Hạnh Phúc và sự Lắng Nghe Sâu Sắc: Bài số 1

:four_leaf_clover: Danh sách bài viết Hành Trình SS1: Bài số 2

:four_leaf_clover: Chương trình Sát Cánh Cùng Gia Đình Việt - VOH: Bài số 3 + Bài số 319 + Bài số 321 + Bài số 323 + Bài số 344 + Bài số 346 + Bài số 349 + Bài số 352 + Bài số 440 + Bài số 445 + Bài số 494 + Bài số 510 + Bài số 524 + Bài số 707 + Bài số 776 + Bài số 879 + Bài số 886 + Bài số 893 + Bài số 894 + Bài số 952

U23 VN vô địch SEA Games 31: Bài số 31 + Bài số 51 + Bài số 70

:mortar_board: Học Bổng từ WINTERBEAR: Bài số 68 + Bài số 364 + Bài số 388

:rosette: :rosette: :rosette:

Chuyện của FanRong và Nipper: Bài số 102 + Bài 103 + Bài số 105 + Bài 106 + Bài 107 + Bài 109 + Bài số 221 + Bài số 223 + Bài số 232 + Bài số 233 + Bài số 234

Không bao giờ là muộn để bắt đầu một khởi đầu mới: Bài 118

Giới thiệu Chuyên mục Confession F247: Bài số 124

:revolving_hearts: Bước chậm lại giữa thế gian vội vã: Bài số 586 (chủ đề khác)

Mèo Thần của Đạo sĩ: Bài số 74 + Bài số 128 + Bài số 130

:sunflower: :sunflower: :sunflower: Cách xác định % Chốt Lãi đơn giản: Bài số 172

Phòng Tri Ân (CAN): Bài số 115 + Bài số 177 + Bài số 180

Những lá thư “xóa vội”: Bài số 182

:revolving_hearts: Chưa muốn yêu ai: Bài số 587 (chủ đề khác)

Ở cùng ai mới là điều quan trọng: Bài số 609 (chủ đề khác)

Phương pháp Đúng: Bài số 192

:four_leaf_clover: Tiều Phu và Học Giả: Bài số 628 (chủ đề khác)

Bỉ Ngạn Hoa: Bài số 617 (chủ đề khác)

:revolving_hearts: Nào ai hay lòng ta: Bài số 619 (chủ đề khác)

:revolving_hearts: Vết sẹo: Bài số 229

Người thông minh: Bài số 231

:four_leaf_clover: Chỗ dựa vững chắc nhất: Bài số 642 (chủ đề khác)

:revolving_hearts: Hạnh phúc giản đơn: Bài số 663 (chủ đề khác)

:revolving_hearts: Nhân Duyên: Bài số 660 (chủ đề khác)

:wheel_of_dharma: Lời cảm ơn từ Mercedes: Bài số 310 + Bài số 312 + Bài số 313 + Bài số 314 + Bài số 315

:four_leaf_clover: Không dựa dẫm vào người khác: Bài số 696 (chủ đề khác)

:revolving_hearts: Hoàng Hôn và Gió Đêm: Bài số 707 (chủ đề khác)

Thời điểm phù hợp luôn là Ngay bây giờ: Bài số 352 + Bài số 590

:sunflower: :sunflower: :sunflower: Cách quan sát thị trường qua Bảng giá đơn giản: Bài số 357

Đã kết hôn sao lại còn phải mệt mỏi như vậy?: Bài số 765 (chủ đề khác)

:revolving_hearts: Bất kì ai đến với bạn đều vì một lý do nào đó: Bài số 790 (chủ đề khác)

Mối quan hệ và Lợi ích: Bài số 800 (chủ đề khác)

:revolving_hearts: Hiểu rõ về sự Chia ly: Bài số 808 (chủ đề khác)

Tôi thích bản thân nỗ lực hơn: Bài số 810 (chủ đề khác)

:wheel_of_dharma: Lời cảm ơn đến Nipper: Bài số 440 + Bài số 441 + Bài số 442 + Bài số 443

:revolving_hearts: Một chia sẻ của Steve Jobs: Bài số 861 (chủ đề khác)

Sự trải nghiệm: Bài số 873 (chủ đề khác)

Tư duy Ngược: Bài số 463

:sunflower: :sunflower: :sunflower: Hiểu về Nhân Đức: Bài số 874 (chủ đề khác)

:revolving_hearts: Giấc mơ của BEAR: Bài số 884 (chủ đề khác)

TRUYỆN CỔ TÍCH - CÔ BÉ BÁN TÊN LỬA: Bài số 930 (chủ đề khác)

:sunflower: :sunflower: :sunflower: Hiểu Biết mang lại Hạnh Phúc theo cách như thế: Bài số 505

Những ngày mưa: Bài số 1007 (chủ đề khác)

:four_leaf_clover: Nương tựa vào chính mình: Bài số 507

:four_leaf_clover: Ngã đủ 3 lần: Bài số 527

Lời nhắn nhỏ từ BEAR: Bài số 1031 (chủ đề khác)

:revolving_hearts: Buồn thôi chớ giận: Bài số 1043 (chủ đề khác)

:four_leaf_clover: Sống tử tế: Bài số 585

Không được “làm lơ”: Bài số 588

:revolving_hearts: Bạn vẫn ổn lắm: Bài số 1078 (chủ đề khác)

Vào những lúc khó khăn: Bài số 1079 (chủ đề khác)

Sự chân thành: Bài số 592

:revolving_hearts: Những cô gái rực rỡ: Bài số 1086 + Bài số 1092 (chủ đề khác)

:revolving_hearts: Lời tỏ tình dễ thương: Bài số 606

Tại sao phải lo lắng: Bài số 1106 (chủ đề khác)

Mở lòng đón nhận: Bài số 616

:four_leaf_clover: Chiêm nghiệm đúng cách: Bài số 624

:four_leaf_clover: Tâm lý ỷ lại - Nỗi sợ của Tâm: Bài số 638

:wheel_of_dharma: Thư mời tu tập ở Châu Âu mùa Vu Lan - Thầy Huyền Diệu: Bài số 653

VỠ TAN: Bài số 641 + Bài số 642 + Bài số 1110 + Bài số 1136 + Bài số 1141

:revolving_hearts: Chuyện của Giang: Bài số 4297 + Bài số 4299 + Bài số 4302

Tâm sự về AVHs: Bài số 4312 (chủ đề khác)

:sunflower: Khái niệm Giá Chặn Động: Bài số 667

:four_leaf_clover: LÁ THƯ ĐƯỢC SOẠN SẴN: Bài số 707 + Bài số 728 + Bài số 735 + Bài số 739 + Bài số 744 + Bài số 747 + Bài số 750

:sunflower: GỬI NHỮNG NGƯỜI BẠN CỦA GẤU: Bài số 1226 (chủ đề khác)

:revolving_hearts: Hãy biết trân trọng chính mình: Bài số 1246 (chủ đề khác)

:revolving_hearts: Bình An và Hạnh Phúc: Bài số 1247 (chủ đề khác)

NHỮNG NGÀY THÁNG TƯƠI ĐẸP CỦA WINTERBEAR: Bài số 781 + Bài số 794 + Bài số 795 + Bài số 1254

:revolving_hearts: Tấm ảnh cũ: Bài số 802 + Bài số 804 + Bài số 926 + Bài số 928

:revolving_hearts: Vì bạn xứng đáng: Bài số 1266 + Bài số 59 (chủ đề khác)

:four_leaf_clover: :four_leaf_clover: :four_leaf_clover:

Hết.

Trên đây là danh sách các bài viết “dài dòng” của Gấu trong chủ đề này. Khi có thời gian, các bạn nên xem lại nhiều lần để tự rút ra bài học riêng cho bản thân.

+++ Bạn nào mới biết đến Gấu và lần đầu tham gia chủ đề này thì hãy truy cập vào Trang cá nhân của Gấu (bấm vào để xem) để xem lại Danh sách các bài viết trước đó nha.

+++ Hãy chia sẻ chủ đề này cho những ai đang cần và mất phương hướng mà bạn biết nha. Điều này có thể thay đổi phần nào cuộc đời của họ :four_leaf_clover:

Ngoài ra, Gấu còn có một chủ đề không liên quan đến chứng khoán mà chỉ chia sẻ những trang sách hay thôi. Các bạn có thể ghé thăm “ngôi nhà thứ hai” này của mình qua đường dẫn này nha: Nguyện vọng nhỏ bé: “Trong thẻ không hết tiền. Ban đêm không mất ngủ.”

207 Likes

Đến lúc rời đi rồi Gấu nhỉ? :smiling_face_with_three_hearts: :laughing:

150 Likes